-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/2023/dc-thao-a-mua-chu-tri-trien-khai-cong-tac-phong-chong-dich-covid-19-huyen.jpg) 26/04/2023
“Các cơ quan đơn vị, ban ngành đoàn thể, các xã, thị trấn không được chủ quan, lơ là trong công tác phòng, chống dịch Covid-19; sẵn sàng các phương án phòng dịch trước, trong và sau dịp nghỉ lễ 30/4 và 1/5, không để dịch bệnh bùng phát trở lại”. Đây là phát biểu chỉ đạo của đồng chí Thào A Mua, Ủy viên Ban thường vụ huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện tại hội nghị trực tuyến triển khai công tác phòng, chống dịch Covid-19 diễn ra chiều ngày 25/4.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/2023/du-tai-diem-cau-huyen-bac-yen-cong-tac-phong-chong-covid-19.jpg) 26/04/2023
Ngày 25/4/2023, đồng chí Tráng Thị Xuân, Phó chủ tịch thường trực UBND tỉnh đã chủ trì hội nghị trực tuyến triển khai công tác phòng, chống dịch Covid-19; sẵn sàng các phương án phòng dịch trước, trong và sau dịp nghỉ lễ 30/4 và 1/5 không để dịch bệnh bùng phát trở lại. Hội nghị được truyền trực tuyến tới điểm cầu các huyện, thành phố. Dự tại điểm cầu huyện Bắc Yên có đồng chí Thào A Mua, Ủy viên Ban thường vụ huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện và Thành viên Trung tâm Chỉ huy phòng, chống dịch Covid-19 của huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/Hinhanh/toan-canh-cuoc-hop-bcd-phong-chong-dich-covid-19-huyen.jpg) 31/12/2022
Sáng ngày 30/12/2022, Đồng chí Đào Văn Nguyên, Phó Bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Trưởng BCĐ đã chủ trì cuộc họp Ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 huyện Bắc Yên.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/sitefolders/hbacyen/nam-2022/covid-19/thong-diep-2k-phong-chong-covid-19.jpeg) 09/09/2022
Ngày 08/9/2022, Bộ Y tế đã đưa ra thông điệp phòng, chống dịch COVID-19 mới nhất. Thông điệp được đưa ra trong bối cảnh tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, số ca mắc tăng và sự xuất hiện nhiều biến chủng mới.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/sitefolders/hbacyen/nam-2022/covid-19/du-chu-tri-ti-diem-cau-huyen-bac-yen-dc-mui-thi-hien-bi-thu-huyen-uy.jpg) 19/08/2022
Chiều ngày 18/8/2022, đồng chí Hoàng Quốc Khánh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban Chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 tỉnh đã chủ trì Hội nghị triển khai công tác phòng, chống dịch Covid-19. Hội nghị được tổ chức trực tuyến đến điểm cầu các huyện, thành phố trong tỉnh. Dự tại điểm cầu huyện Bắc Yên có đồng chí Mùi Thị Hiền, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư huyện ủy; đồng chí Lê Văn Kỳ, Phó bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/sitefolders/hbacyen/nam-2022/covid-19/00879.mts.still001.jpg) 03/08/2022
Ngày 02/8/2022, đồng chí Tráng Thị Xuân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, Chỉ huy trưởng Trung tâm Chỉ huy phòng, chống dịch Covid-19 tỉnh đã chủ trì Hội nghị về triển khai công tác phòng, chống dịch Covid-19. Hội nghị được tổ chức trực tuyến đến điểm cầu các huyện, thành phố trong tỉnh. Tại điểm cầu huyện Bắc Yên, dự có đồng chí Lê Văn Kỳ, Phó bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/sitefolders/hbacyen/nam-2022/covid-19/z3399026311247_6e55744cecd4116626e77c53a5b27dbc.jpg) 08/05/2022
Thực hiện chiến dịch tiêm vắc xin phòng Covid-19 cho trẻ từ 5 đến dưới 12 tuổi, từ ngày 20/4/2022, Thị trấn Bắc Yên bắt đầu triển khai tiêm đối tượng học sinh giảm dần từ khối lớp 6 trở xuống.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/sitefolders/hbacyen/nam-2022/covid-19/z3371297084345_6314bfd23840e05ce84524a63d175cf9.jpg) 27/04/2022
Ngày 26/4/2022, đồng chí Lò Minh Hùng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đã chủ trì Hội nghị về công tác phòng, chống dịch Covid-19. Hội nghị được truyền trực tuyến đến điểm cầu các huyện, thành phố. Dự tại điểm cầu huyện Bắc Yên có đồng chí Mùi Thị Hiền, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư huyện ủy, Trưởng BCĐ phòng, chống Covid-19 huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/sitefolders/hbacyen/nam-2022/covid-19/tiem.jpg) 20/04/2022
Ngày 20/4/2022, huyện Bắc Yên đã triển khai tiêm vắc xin phòng Covid-19 cho trẻ từ 5 đến dưới 12 tuổi. Trong ngày đầu, huyện đã tổ chức tiêm cho học sinh dưới 12 tuổi thuộc khối lớp 6 của Trường TH&THCS Thị trấn.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/sitefolders/hbacyen/nam-2022/covid-19/capdodich18.4.2022.jpg) 19/04/2022
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/các thí sinh tại điểm thi trường THPT Bắc Yên làm thủ tục vào phòng thi.jpg) 28/06/2024
Chiều 28/6, 489 thí sinh dự thi tại điểm thi Trường THPT Bắc Yên đã hoàn thành bài thi môn Ngoại Ngữ, môn thi cuối cùng của Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/các thí sinh tại điểm thi trường THPT Bắc Yên làm thủ tục vào phòng thi.jpg) 27/06/2024
Cùng với các thí sinh trong cả nước, sáng ngày 27/6, 489/492 thí sinh của huyện Bắc Yên đã bước vào ngày thi đầu tiên của Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024. Tại buổi thi đầu tiên này, điểm thi huyện Bắc Yên không có thí sinh nào bỏ thi.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Giá viên bộ môn tăng tốc ôn luyện cho học sinh.jpg) 11/06/2024
Chỉ còn ít ngày nữa Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 sẽ diễn ra. Trường THPT Bắc Yên được huyện chọn là điểm thi duy nhất của huyện Bắc Yên, gồm thí sinh của 3 đơn vị: Trường THPT Bắc Yên, Trường Phổ thông dân tộc nội trú THCS&THPT Bắc Yên và Trung tâm giáo dục thường xuyên Bắc Yên, với tổng số 490 thí sinh đăng ký dự thi, trong đó có 32 thí sinh tự do, 21 phòng thi. Trường THPT Bắc Yên đã chủ động phối hợp chuẩn bị mọi điều kiện tốt nhất cho thí sinh, sẵn sàng cho kỳ thi diễn ra an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế. Để hiểu rõ hơn về nội dung này, phóng viên Trung tâm TT-VH Bắc Yên đã có cuộc trao đổi với thầy giáo Phạm Đức Mạnh, Phó hiệu trưởng Trường THPT Bắc Yên.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Học sinh ôn thi tốt nghiệp 2023.jpg) 10/06/2024
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/thừa ủy quyền hội khuyến học tỉnh hội khuyến học huyện chuyển trao 8 suất học bổng cho 8 học sinh lớp 12 có hoàn cảnh khó khăn- học sinh khuyết tập tiếp súc mùa thi năm 2024.jpg) 10/06/2024
Ngày 10/6, tại Trường THPT huyện Bắc Yên, Hội khuyến học huyện đã tổ chức gặp mặt trao học bổng “Tiếp sức mùa thi THPT năm 2024” cho 16 em học sinh lớp 12 có hoàn cảnh khó khăn, học sinh khuyết tật vươn lên trong học tập.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Ôn thi THPT.jpg) 07/06/2024
Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024 đang đến gần, thời điểm này, cùng với các trường có học sinh lớp 12 trên địa bàn huyện, Trường THPT Bắc Yên đang gấp rút ôn thi, bồi dưỡng, trang bị kiến thức cho học sinh, phấn đấu đạt kết quả cao nhất.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Ban giám hiệu Trường tiểu học xã Làng Chếu tặng giấy khen cho các học sinh có thành tích trong năm học.png) 29/05/2024
Sáng ngày 29/5/2024, Trường tiểu học xã Làng Chếu đã tổ chức tổng kết năm 2023 – 2024, đón nhận bằng công nhận lại Trường đạt chuẩn quốc gia. Tới dự có lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Làng Chếu.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/THCS5.jpg) 29/05/2024
Chiều ngày 28/5/2024, các trường mầm non, tiểu học, THCS trên địa bàn xã Phiêng Ban đã đồng loạt tổ chức Lễ tổng kết năm học 2023-2024. Dự có các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND-UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam xã và các ban ngành, đoàn thể, doanh nghiệp đóng trên địa bàn xã.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Trao quà của các nhà hảo tâm cho các bé có hoàn cảnh khó khăn.jpg) 28/05/2024
Sáng 28/5/2024, Trường mầm non xã Hồng Ngài đã tổ chức Lễ tổng kết năm học 2023-2024 và đón Bằng công nhận trường mầm non đạt chuẩn quốc gia mức độ II. Dự có lãnh đạo Đảng ủy, UBND, các ngành, đoàn thể xã Hồng Ngài.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Khen thưởng3.jpg) 27/05/2024
Hòa chung trong không khí rộn ràng của những ngày cuối năm học, sáng ngày 27/5/2024, Trường THPT Bắc Yên long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm học 2023-2024, Lễ tri ân và trưởng thành cho học sinh khối lớp 12 niên khóa 2021-2024.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/kiểm tra các mẫu lưu thực phẩm của quán ăn hàng nhà Hải Nhàn.jpg) 27/05/2024
Bước vào mùa nắng nóng, nhiệt độ và độ ẩm tăng cao là điều kiện thuận lợi cho vi khuẩn gây hại phát triển, thực phẩm dễ hư hỏng, làm gia tăng nguy cơ ngộ độc thực phẩm. Trước tình hình trên, huyện Bắc Yên đã tăng cường các giải pháp kiểm tra an toàn thực phẩm, bảo vệ người tiêu dùng trên địa bàn.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT22024/doan-kt-thuc-te-tai-truong-noi-tru1.jpg) 01/02/2024
Ngày 31/1, Đoàn kiểm tra liên ngành số 02 về an toàn thực phẩm của tỉnh Sơn La đã về làm việc với UBND huyện Bắc Yên về công tác đảm bảo ATTP trong dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn và mùa Lễ hội Xuân năm 2024. Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Đào Văn Nguyên, Phó bí thư Hyện ủy, Chủ tịch UBND huyện cùng các thành viên Ban chỉ đạo liên ngành về an toàn thực phẩm huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/Anh2023/kham-tu-van-suc-khoe-cho-ba-con-.jpg) 20/11/2023
Ngày 19/11, Chương trình Hành trình vi chất - đồng hành cùng trẻ em vùng cao do các đơn vị tình nguyện, các y bác sỹ chuyên ngành Nhi Trung ương phối hợp với Đoàn thanh niên Công an Tỉnh Sơn La đã mang đến cơ hội khám chữa bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho trẻ em vùng cao xã Hồng Ngài, huyện Bắc Yên.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/Anh2023/kham-chua-benh.jpg) 31/10/2023
Trong những năm qua, các đơn vị y tế trên địa bàn huyện Bắc Yên đã triển khai thực hiện có hiệu quả các chương trình mục tiêu quốc gia về y tế; Đáp ứng nhu cầu khám chữa bệnh cho Nhân dân. Củng cố và hoàn thiện mạng lưới y tế cơ sở cả về cơ sở vật chất, trang thiết bị và đội ngũ cán bộ.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/Anh2023/nguoi-dan-den-kham-va-dieu-tri-tai-cac-co-so-y-te.jpg) 26/10/2023
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/Anh2023/nhan-vien-tram-y-te-xa-xim-vang-kham-chua-benh-cho-nhan-dan.png) 16/10/2023
Bắc Yên là huyện vùng cao với đa số đồng bào dân tộc thiểu số sinh sống. Thời gian qua, ngành y tế huyện luôn quan tâm thực hiện tốt công tác chăm sóc sức khỏe cho nhân dân vùng đồng bào dân tộc thiểu số, nhất là công tác khám chữa bệnh ban đầu theo BHYT ở tuyến cơ sở. Phóng viên Trung tâm TT-VH huyện Bắc Yên có cuộc phỏng vấn ông Phạm Văn Hợi, Giám đốc Trung tâm huyện về nội dung này.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/Anh2023/bvdk-huyen-kham-phat-thuoc-mien-phi-cho-nct-tai-xa-hong-ngai1.jpg) 28/09/2023
Xác định bảo vệ, chăm sóc sức khỏe người cao tuổi (NCT) là một trong những nhiệm vụ quan trọng, thời gian qua, các cấp, các ngành và toàn xã hội huyện Bắc Yên luôn quan tâm, thực hiện bằng những việc làm cụ thể, thiết thực như: Chăm sóc sức khỏe ban đầu, khám sức khỏe định kỳ, khám chữa bệnh; tư vấn sức khỏe và cấp phát thuốc miễn phí… Qua đó, giúp NCT nâng cao chất lượng cuộc sống, “sống vui, sống khỏe, sống có ích” cho bản thân, gia đình và xã hội.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/Anh2023/doan-nhac-nho-.jpg) 25/09/2023
Ngày 25/9, đoàn kiểm tra an toàn vệ sinh thực phẩm của Sở Y tế tỉnh do ông Mai Thanh Sơn, Phó chi cục trưởng chi cục an toàn vệ sinh thực phẩm làm trưởng đoàn đã đến làm việc tại huyện Bắc Yên để kiểm tra công đảm bảo an toàn thực phẩm trong dịp Tết Trung thu năm 2023. Làm việc với đoàn có đồng chí Thào A Mua, Ủy viên BTV huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện cùng một số ngành liên quan.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/Anh2023/tram-y-te-ta-xua-kham-benh-cho-nguoi-dan.jpg) 14/09/2023
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/Anh2023/mot-ca-phau-thuat-noi-soi-tan-soi-bang-laser.jpg) 23/08/2023
Là bệnh viện hạng II, đứng chân trên địa bàn huyện vùng cao, chủ yếu là đồng bào dân tộc thiểu số, Bệnh viện Đa khoa huyện Bắc Yên, tỉnh Sơn La đã và đang nỗ lực khắc phục khó khăn, chú trọng nâng cao chất lượng khám, chữa bệnh, để mọi người dân được hưởng các dịch vụ chăm sóc sức khỏe tốt nhất.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Hội nghị BCĐ Diễn tập huyện giao nhiệm vụ diễn tập.png) 05/07/2024
Sáng ngày 05/7, đồng chí Trịnh Thị Phượng, Ủy viên BCH Đảng bộ huyện, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban chỉ đạo Diễn tập huyện đã chủ trì họp triển khai công tác diễn tập ứng phó bão, lũ và tìm kiến cứu nạn xã Hồng Ngài, Diễn tập ứng phó cháy rừng và tìm kiếm cứu nạn thị trấn Bắc Yên năm 2024.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/CA XÃ PẮC NGÀ TRIỂN KHAI NHIỆM VỤ.jpg) 04/07/2024
Pắc Ngà là xã giáp ranh với một số xã của hai huyện Mường La và Mai Sơn. Thời gian qua, tình trạng tàng trữ, sử dụng trái phép chất ma tuý trên địa bàn xã còn tiềm ẩn nguy cơ phức tạp. Đây là xã được chọn để triển khai công tác chuyển hoá địa bàn phức tạp về ANTT năm 2024. Phóng viên Trung tâm TT-VH Bắc Yên đã có cuộc phỏng vấn Thiếu tá Lò Văn Cương, Trưởng Công an xã về công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn xã.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/LĐ Đảng ủy- UBND xã Hồng ngài trao quyết dịnh cho lực lượng ANTT xã.jpg) 02/07/2024
Chiều ngày 1/7, UBND xã Hồng Ngài đã tổ chức Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở. Dự buổi lễ có các đồng chí: Đinh Văn Hân, Bí thư Đảng ủy xã; Lầu A Tủa, Chủ tịch UBND xã Hồng Ngài.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Đồng chí Hà Thị Ngọc Yến- Bí thư huyện ủy tặng hoa chúc mừng .JPG) 01/07/2024
Ngày 1/7, UBND huyện Bắc Yên đã tổ chức thành công Lễ ra mắt điểm lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở. Dự lễ ra mắt có lãnh đạo Công an tỉnh; đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư huyện ủy Bắc Yên; lãnh đạo các cơ quan, ban ngành của huyện; lãnh đạo và trưởng công an các xã, thị trấn cùng 119 người đại diện lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự trên địa bàn các xã, thị trấn. Đồng chí Thào A Mua, Phó Chủ tịch UBND huyện chủ trì Lễ ra mắt.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Lực lượng bảo vệ ANTT cùng công an xã Phiêng Ban tuyên truyền pháp luật cho người dân.jpg) 27/06/2024
Ngày 01/7/2024 tới đây, lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở sẽ ra mắt, đánh dấu sự ra đời một lực lượng mới do chính quyền địa phương thành lập, trên cơ sở tự nguyện của người dân để hỗ trợ Công an cấp xã, giúp UBND cùng cấp bảo vệ ANTT, xây dựng phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”…
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Hội đồng xét tuyển chọn xã Pắc Ngà tổ chức họp xét.jpg) 27/06/2024
Từ ngày 01/7/2024, Luật Lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở có hiệu lực thi hành. Đây là cơ sở pháp lý quan trọng cho việc xây dựng, củng cố, duy trì lực lượng tham gia bảo vệ ANTT; kịp thời đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ bảo đảm ANTT trong tình hình mới. Cùng công an các xã, thị trấn trên địa bàn huyện, Công an xã Pắc Ngà đã và đang gấp rút hoàn tất các điều kiện để tổ chức lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Đồng chí Hà Thị Ngọc Yến bí thư huyện uỷ chủ trì hội nghị ra Nghị quyết lãnh đạo 6 tháng cuối năm 2024.jpg) 24/06/2024
Sáng ngày 24/6, Đảng ủy Quân sự huyện Bắc Yên tổ chức Hội nghị ra Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và sơ kết công tác quân sự, quốc phòng địa phương 6 tháng đầu năm 2024. Đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư huyện ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự huyện chủ trì Hội nghị. Dự có Đại tá Bùi Văn Sơn, Phó chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh và lãnh đạo HĐND, UBND huyện cùng các đồng chí Bí thư Đảng ủy các xã, thị trấn.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Giám đốc Agribank chi nhánh Bắc Yên trao giấy khen của UBND huyện Bắc Yên cho giao dịch viên Nguyễn Thị Thúy An.png) 18/06/2024
Sáng ngày 18/6/2024, Ngân hàng Nông nghiệp & Phát triển nông thôn (Agribank) chi nhánh huyện Bắc Yên đã tổ chức khen thưởng, biểu dương đột xuất một cán bộ nhân viên Ngân hàng có thành tích xuất sắc do đã có hành động ngăn chặn kịp thời một khách hàng chuyển tiền cho kẻ lừa đảo.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Toàn cảnh HN tổng kết công tác chuyển hóa địa bàn tại xã Hua Nhàn.jpg) 24/05/2024
Ngày 23/5, Ban Chỉ đạo phòng chống tội phạm, phòng chống AIDS, ma túy, mại dâm và thực hiện phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc huyện Bắc Yên đã tổ chức Hội nghị tổng kết công tác chuyển hóa địa bàn trọng điểm phức tạp về an ninh trật tự tại xã Hua Nhàn. Dự có đồng chí Thào A Mua, Ủy viên BTV huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện, Trưởng BCĐ.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Công an xã Hua Nhàn lập hồ sơ lý lịch đối tượng Thào A Lầu ở bản Cái Khẻ đi cai nghiện bắt buộc.jpg) 20/05/2024
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/giúp bà con bản Chung chinh săn đường thông rãnh.jpg) 08/07/2024
Ngày 06/7/2024, cán bộ, công chức, viên chức, lực lượng vũ trang các phòng, ban, cơ quan, đơn vị của huyện Bắc Yên đã tham gia Ngày tình nguyện về cơ sở xây dựng nông thôn mới tại xã Tà Xùa.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/z5546936506152_a63a4776fa4994fe986353f4d3033101.jpg) 17/06/2024
Ngày 15/6/2024, Tổ công tác 3118 của Ban thường vụ huyện ủy về công tác lãnh đạo, chỉ đạo, đôn đốc công tác xây dựng Nông thôn mới tại xã Phiêng Côn và gần 50 cán bộ, công chức, viên chức tại các cơ quan, đơn vị trong huyện đã đến phối hợp với xã Phiêng Côn triển khai thực hiện chương trình ngày tình nguyện về cơ sở xây dựng Nông thôn mới tại bản Kỳ Sơn, xã Phiêng Côn.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/BÍ THƯ HUYỆN ỦY LÀM VIỆC VỚI UBND HUYỆN VỀ NÔNG THÔN MỚI.jpg) 13/06/2024
Chiều ngày 11/6, đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư huyện ủy đã làm việc với UBND huyện về tình hình thực hiện Chương trình MTQG xây dựng NTM trên địa bàn huyện từ đầu giai đoạn đến nay.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Bà con nhân dân vùng cao nạo vét- tu sửa công trình đường giao thông nông thôn.png) 22/05/2024
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Screenshot (2197).png) 13/05/2024
Ngày 11/5/2024, Tổ công tác 3118 của Ban thường vụ huyện ủy về công tác lãnh đạo, chỉ đạo, đôn đốc công tác xây dựng Nông thôn mới tại xã Phiêng Côn và 39 cán bộ, công chức, viên chức tại các cơ quan, đơn vị trong huyện đã đến phối hợp với xã Phiêng Côn triển khai thực hiện chương trình ngày tình nguyện về cơ sở xây dựng Nông thôn mới tại bản Suối Trắng, xã Phiêng Côn. Tham gia chương trình có đồng chí Lừ Văn Hòa, Ủy viên BTV huyện ủy, Trưởng Ban tuyên giáo huyện ủy; đồng chí Trịnh Thị Phượng, Ủy viên BCH Đảng bộ huyện, Phó chủ tịch UBND huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/THỨ 7 TÌNH NGUYỆN TẠI TÀ XÙA 5.jpg) 06/05/2024
Thực hiện Kế hoạch số 219-KH/HU ngày 02/02/2024 của Huyện ủy Bắc Yên về tổ chức “Ngày tình nguyện về cơ sở xây dựng Nông thôn mới” tại xã Phiêng Côn, xã Tà Xùa; Huyện ủy Bắc Yên đã thành lập các đoàn công tác Ngày tình nguyện về cơ sở tại 2 xã Phiêng Côn và Tà Xùa thực hiện các nội dung công việc dọn dẹp vệ sinh môi trường, khơi thông cống rãnh khu dân cư; đổ bê tông nền nhà. Phóng viên Trung tâm TT-VH Bắc Yên đã có cuộc phỏng vấn đồng chí Hờ Lao Cang, Ủy viên BTV huyện ủy, Trưởng Ban Dân vận huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Bắc Yên về các hoạt động ngày thứ 7 tình nguyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/THỨ 7 TÌNH NGUYỆN TẠI TÀ XÙA 2.jpg) 06/05/2024
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT42024/THỨ 7 TÌNH NGUYỆN TẠI TÀ XÙA 1.jpg) 15/04/2024
Trong những năm qua “Chương trình chung tay xây dựng nông thôn mới” đã và đang được triển khai rộng khắp, thu hút đông đảo cán bộ, công chức, viên chức và nhân dân trên địa bàn huyện Bắc Yên tham gia.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT42024/Ra quân tổng vệ sinh đường làng- ngõ bản tại bản En- xã Phiêng Côn.jpg) 11/04/2024
Là một trong 2 xã của huyện Bắc Yên đang phấn đấu đến hết năm 2025 đạt chuẩn nông thôn mới (gồm Tà Xùa và Phiêng Côn); Trong lộ trình xây dựng nông thôn mới, xã Phiêng Côn gặp không ít khó khăn, trở ngại. Song, với sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị; sự chung sức, đồng lòng của người dân, xã đã và đang nỗ lực trên chặng đường này với nhiều giải pháp. Trao đổi về nội dung này phóng viên Trung tâm TT-VH huyện Bắc Yên đã có cuộc phỏng vấn ông Lò Văn Pý, Chủ tịch UBND xã Phiêng Côn.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT42024/Hộ dân xã Phiêng Ban- Bắc Yên xây lò đốt rác để xử lý rác.jpg) 11/04/2024
Thực hiện các nhiệm vụ, giải pháp tăng cường quản lý chất thải rắn trên địa bàn, UBND huyện Bắc Yên, tỉnh Sơn La đã ban hành các văn bản về một số giải pháp cấp bách tăng cường quản lý chất thải rắn.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/trao bằng tốt nghiệp lớp Sơ cấp luận chính trị khoá 32.33.jpg) 12/07/2024
Chiều ngày 11/7, Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức bế giảng 02 lớp Sơ cấp lý luận chính trị khóa XXXII và khoá XXXIII năm 2024. Dự có đồng chí Đỗ Văn Xiêm, Phó Bí thư Thường trực huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lừ Văn Hòa, Ủy viên BTV huyện ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/HN GIAO BAN CÔNG TÁC KIỂM TRA- GIÁM SÁT 1.jpg) 11/07/2024
Sáng ngày 11/7, tại xã Háng Đồng, Huyện ủy Bắc Yên đã tổ chức Hội nghị giao ban công tác kiểm tra, giám sát 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Đỗ Văn Xiêm, Phó Bí thư Thường trực huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Lễ kết nạp Đảng chi bộ Viện kiểm sát.jpg) 10/07/2024
Những năm qua, Ban Thường vụ Huyện ủy Bắc Yên đã có nhiều nghị quyết, kết luận và kế hoạch nhằm xây dựng đảng bộ và củng cố hệ thống chính trị ở cơ sở trong sạch vững mạnh, nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ, đảng viên.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Toàn cảnh buổi làm việc- khảo sát của học viện chính trị quốc gia HCM tại Bắc Yên.png) 10/07/2024
Trong 2 ngày 09 và 10/7, tại huyện Bắc Yên, đoàn công tác của Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh do PGS.TS Lưu Văn Quảng, Viện trưởng Viện Chính trị học, Học viện chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh làm trưởng đoàn đã đến khảo sát thực tiễn về vấn đề dân tộc, tôn giáo, xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc ở các huyện vùng đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh Sơn La. Tiếp và làm việc với đoàn công tác có đồng chí Kha Mạnh Sâm, Phó trưởng ban thường trực Ban Dân vận tỉnh ủy, lãnh đạo Sở nội vụ, Ban dân tộc tỉnh. Phía huyện Bắc Yên có đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư huyện ủy, cùng các đồng chí trong Thường trực, BTV huyện ủy và các ban, ngành chuyên môn của huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Đồng chí Thào A Mua trao Quyết định của UBND huyện về nghỉ chế độ cho ông Trần Đức Chiêm.png) 10/07/2024
Chiều ngày 09/7, UBND huyện Bắc Yên đã tổ chức Hội nghị công bố, trao quyết định nghỉ hưu hưởng chế độ BHXH đối với ông Trần Đức Chiêm, Phó Chánh thanh tra huyện. Tới dự có đồng chí Đinh Thị Kim Tuyến, Ủy viên BTV huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Thào A Mua, Ủy viên BTV huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Trịnh Thị Phượng, Ủy viên BCH Đảng bộ huyện, Phó Chủ tịch UBND huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/HN trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144.jpg) 09/07/2024
Sáng nay 9/7, Bộ Chính trị, Ban Bí thư tổ chức Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW về Đại hội Đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng. Hội nghị được tổ chức bằng hình thức trực tiếp từ điểm cầu Diên Hồng (tòa nhà Quốc hội) tới điểm cầu các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương và đến cấp cơ sở.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Phiên họp Tiểu ban Văn kiện ĐH Đảng bộ huyện.jpg) 09/07/2024
Chiều ngày 08/7/2024, đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư Huyện uỷ Bắc Yên, Trưởng Tiểu ban Văn kiện đã chủ trì phiên họp thứ nhất triển khai nhiệm vụ của Tiểu ban Văn kiện Đại hội Đại biểu Đảng bộ huyện Bắc Yên lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2025-2030.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra đồ án dự án tuyến đường nội thị tại thị trấn Bắc Yên.png) 05/07/2024
Sáng ngày 05/7/2024, Đồng chí Hoàng Quốc Khánh, Phó Bí thư tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh cùng đoàn công tác đã đến kiểm tra thực tế tiến độ giải phóng mặt bằng dự án đường nội thị tại thị trấn Bắc Yên, huyện Bắc Yên.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Phiên họp thứ nhất Tiểu ban Tổ chức phục vụ Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XVII.jpg) 05/07/2024
Sáng ngày 05/7, đồng chí Đỗ Văn Xiêm, Phó Bí thư Thường Trực huyện ủy, Trưởng Tiểu ban Tổ chức phục vụ Đại hội đã chủ trì Phiên họp thứ nhất Tiểu ban Tổ chức phục vụ Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện Bắc Yên lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2025-2030, theo quyết định số 3471 của Ban Chấp hành Đảng Bộ huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Họp BCĐ CCHC trong Đảng- chuyển đổi số.jpg) 05/07/2024
Ngày 05/7/2024, đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư Huyện ủy đã chủ trì họp các Ban chỉ đạo: Cải cách hành chính trong Đảng; Chuyển đổi số 06 tháng đầu năm, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự có đồng chí Đào Văn Nguyên, Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện. Cuộc họp được kết nối trực tuyến đến điểm cầu 16 xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Niềm vui của bà Lù Thị Nênh khi lê năm nay được mùa- được giájpg) 12/07/2024
Sau 7 năm bén rễ trên đất Tà Xùa, huyện Bắc Yên, cây lê đã cho thu hoạch, góp phần tăng thu nhập cho bà con đồng bào dân tộc Mông vùng cao nơi đây.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Mô hình muôi dúi của ông Đinh Văn Sin- bản nhạn Nọc- xã Tạ Khoa.jpg) 02/07/2024
Những năm gần đây, cùng với việc chuyển đổi cơ cấu cây trồng, cấp ủy, chính quyền xã Tạ Khoa đã tuyên truyền, vận động, hướng dẫn người dân trên địa bàn xã đẩy mạnh phát triển chăn nuôi. Từ đó, giúp người dân tăng thêm thu nhập, nâng cao đời sống tại địa phương.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Nông dân xã Chim Vàn thu hoạch lúa chiêm xuân.jpg) 27/06/2024
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Một số diện tích lúa ruộng ở Xím Vàng vào vụ cầy cấy-547213.jpg) 18/06/2024
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/TRƯỜNG THCS TẠ KHOA BỊ NGẬP 1 (1).jpg) 10/06/2024
Từ đầu năm đến nay, trên địa bàn huyện Bắc Yên đã xảy ra một số đợt nắng nóng kéo dài và một số đợt mưa lớn gây thiệt hại về tài sản của Nhà nước và nhân nhân, làm 02 người dân tại bản Tân Ban xã Phiêng Ban bị thương. Ước tổng thiệt hại do thiên tai gây ra khoảng 3,1 tỷ đồng. Phóng viên Trung tâm TT-VH Bắc Yên đã có cuộc phỏng vấn Bà Lừ Thị Bình, Phó trưởng phòng Nông nghiệp và PTNT huyện về giải pháp thực hiện phòng, chống bão lũ trên địa bàn huyện Bắc Yên năm 2024.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Đường giao thôn nông thôn được đầu tư ở các bản vùng cao.png) 05/06/2024
Bắc Yên là huyện vùng cao, có 99 bản, tiểu khu, với 14.617 hộ dân, hơn 73.000 nhân khẩu. Huyện có 07 dân tộc anh em sinh sống, trong đó dân tộc thiểu số chiếm 95%. Những năm qua, huyện Bắc Yên luôn chú trọng quan tâm triển khai tốt các chủ trương, chính sách hỗ trợ phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi, làm cho đời sống người dân ngày càng cải thiện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT62024/Mô hình nuôi dúi gia đình ông Đinh Văn Sin- bản Nhạn Nọc- xã Tạ Khoa-Bắc Yên- Sơn La.jpg) 04/06/2024
Nắm bắt được nhu cầu thị trường, những năm gần đây, một số hộ nông dân ở xã Tạ Khoa, Bắc Yên (Sơn La) đã từng bước đưa những giống vật nuôi đặc sản, có giá trị kinh tế cao vào chăn nuôi. Trong đó, nổi bật là mô hình nuôi dúi đã góp phần mở thêm một hướng phát triển kinh tế gia đình hiệu quả cho người dân.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Mô hình vườn rau sạch của gia đình bà Cà Thị Ón- bản Chẹn- Mường Khoa.jpg) 29/05/2024
Mường Khoa là xã đạt chuẩn nông thôn mới, để giữ vững và nâng cao các tiêu chí về xây dựng nông thôn mới, đặc biệt là tiêu chí thu nhập. Thời gian qua, Hội LHPN xã Mường Khoa đã phát huy vai trò của tổ chức Hội, tuyên truyền vận động cán bộ, hội viên phụ nữ tích cực hưởng ứng phong trào phụ nữ tham gia phát triển kinh tế; phát động phong trào thi đua “Mỗi hộ gia đình hội viên có một vườn rau sạch” do Hội LHPN tỉnh phát động từ nhiệm kỳ trước và đã được đông đảo hội viên phụ nữ hưởng ứng thực hiện. Phóng viên Trung tâm TT-VH Bắc Yên đã có cuộc phỏng vấn bà Lừ Thị Oanh, Chủ tịch Hội LHPN xã Mường Khoa về nội dung này.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Một số sản phẩm OCOP của huyện Bắc Yên.png) 22/05/2024
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT52024/Ông Lê Đức Lợi- phó trưởng Phòng nông nghiệp & Phát triển nông thôn huyện.png) 21/05/2024
Bắc Yên là huyện vùng cao, đời sống của người dân chủ yếu là dựa vào đất nông, lâm nghiệp và phát triển chăn nuôi. Những năm gần đây cơ cấu sản xuất nông – lâm nghiệp của huyện có bước phát triển, hình thành các vùng nông sản hàng hóa tập trung, có nhiều sản phẩm đạt tiêu chuẩn OCOP với chất lượng cao. Trao đổi về vấn đề này, phóng viên Trung tâm TT-VH Bắc Yên có cuộc phỏng vấn ông Lê Đức Lợi, Phó trưởng Phòng nông nghiệp và phát triển nông thôn huyện Bắc Yên.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Tình nguyện hè 2024 (2).jpg) 15/07/2024
Bằng những chương trình, hoạt động cụ thể, thiết thực, Chiến dịch “Thanh niên tình nguyện hè” năm 2024 do các cơ sở Đoàn trên địa bàn huyện Bắc Yên tổ chức đã và đang thu hút đông đảo Đoàn viên thanh niên (ĐVTN) tham gia. Qua đó, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của đoàn viên, thanh niên, góp sức xây dựng quê hương giàu đẹp, văn minh.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Ngay sau khai mạc các đội tiến hành thi đấu (2).jpg) 15/07/2024
Sáng ngày 15/7/2024, Liên đoàn Lao động huyện và Trung tâm TT-VH Bắc Yên đã phối hợp tổ chức khai mạc Giải bóng chuyền hơi Nam - Nữ chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024) và kỷ niệm 60 năm ngày thành lập Đảng bộ huyện (29/9/1964-29/9/2024) và ngày thành lập huyện Bắc Yên (20/10/2024-20/10/2024); 79 năm Quốc khánh nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam (2/9/1945-2/9/2024). Dự có đồng chí Đinh Thị Kim Tuyến, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện và các đơn vị tài trợ giải đấu.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/KM lớp dạy bơi 2024 (3).jpg) 15/07/2024
Sáng 13/7, Huyện Đoàn Bắc Yên đã tổ chức khai mạc lớp dạy bơi miễn phí, phòng chống đuối nước cho thiếu nhi năm 2024. Dự có đồng chí Hoàng Thị Huệ, Ủy viên BCH Đảng bộ huyện, Bí thư Huyện đoàn Bắc Yên.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Tổ công tác BTV huyện ủy làm việc- giám sát tại xã Tà Xùa.png) 15/07/2024
Chiều ngày 12/7/2024, Tổ công tác BTV huyện ủy Bắc Yên gồm đồng chí Đinh Thị Kim Tuyến, Ủy viên BTV huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện và đồng chí Nguyễn Xuân Bắc, Ủy viên BTV huyện ủy, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra huyện ủy đã đến giám sát việc thực hiện Kết luận thanh tra số 10 – KL/UBND của UBND tỉnh tại các xã Tà Xùa, Làng Chếu và Phiêng Ban.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/hình chuẩn cho lễ hộ hồ sen.jpg) 12/07/2024
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Họp BTC Tuần lễ VHTTDL và Lễ KN 60 năm thành lập huyện.jpg) 12/07/2024
Ngày 12/7, đồng chí Đào Văn Nguyên, Phó Bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban Tổ chức đã chủ trì phiên họp lần thứ 2 Ban Tổ chức tuần lễ văn hóa thể thao, du lịch và Lễ kỷ niệm 60 năm ngày thành lập Đảng bộ huyện và 60 năm ngày thành huyện Bắc Yên. Phiên họp được kết nối trực tuyến đến điểm cầu các xã, thị trấn trong huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Toàn cảnh hội nghị lần thứ 2 Ủy ban MTTQ VN huyện.jpg) 12/07/2024
Ngày 12/7, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện khóa XVI, nhiệm kỳ 2024-2029 đã tổ chức Hội nghị lần thứ 2; sơ kết công tác Mặt trận 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ công tác 6 tháng cuối năm 2024. Dự và chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Đỗ Văn Xiêm, Phó Bí thư Thường trực huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Thào A Mua, Ủy viên BTV huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Họp BCĐ thực hiện chính sách BHXH- BHYT.png) 12/07/2024
Chiều ngày 11/7, Ban Chỉ đạo thực hiện chính sách BHXH, BHYT huyện Bắc Yên đã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Tới dự có ông Đinh Thanh Tùng, Phó Giám đốc BHXH tỉnh Sơn La. Đồng chí Đào Văn Nguyên, Phó Bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Trưởng BCĐ chủ trì hội nghị. Hội nghị được tổ chức trực tuyến đến các điểm cầu xã, thị trấn trong toàn huyện.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/KL10 ĐOÀN 3410 GIÁM SÁT TẠI TÀ XÙA- HÁNG ĐỒNG 2.jpg) 12/07/2024
Ngày 11/6/2024, Đoàn công tác theo Quyết định số 3410-QĐ/HU do đồng chí Đỗ Văn Xiêm, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, trưởng đoàn đã giám sát thực địa việc thực hiện Kết luận 10/KL-UBND tại 2 xã Tà Xùa, Háng Đồng.
-
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/sla-ubnd/5330/AnhT72024/Công ty Than Long Thanh và công ty cung ưng tín dụng Long Phương trao tặng 50 suất quà cho các cháu học sinh xã Làng chếu.jpg) 08/07/2024
Ngày 07/7/2024, tại 2 xã Hồng Ngài, Làng Chếu, Đoàn thiện nguyện Công ty Than Long Thanh, Công ty cung ứng tín dụng Long Phương ở tỉnh Thanh Hóa đã phối hợp tổ chức Chương trình kết nối yêu thương đến với trẻ em vùng cao Sơn La. Dự có ông Lê Đình Phong, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, cùng các đồng chí lãnh đạo Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện và lãnh đạo Phòng giáo dục và đào tạo huyện.
-
![](/Images/noimage.png) 18/01/2019
|