-
05/07/2024
Sáng ngày 05/7, đồng chí Trịnh Thị Phượng, Ủy viên BCH Đảng bộ huyện, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban chỉ đạo Diễn tập huyện đã chủ trì họp triển khai công tác diễn tập ứng phó bão, lũ và tìm kiến cứu nạn xã Hồng Ngài, Diễn tập ứng phó cháy rừng và tìm kiếm cứu nạn thị trấn Bắc Yên năm 2024.
-
04/07/2024
Pắc Ngà là xã giáp ranh với một số xã của hai huyện Mường La và Mai Sơn. Thời gian qua, tình trạng tàng trữ, sử dụng trái phép chất ma tuý trên địa bàn xã còn tiềm ẩn nguy cơ phức tạp. Đây là xã được chọn để triển khai công tác chuyển hoá địa bàn phức tạp về ANTT năm 2024. Phóng viên Trung tâm TT-VH Bắc Yên đã có cuộc phỏng vấn Thiếu tá Lò Văn Cương, Trưởng Công an xã về công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn xã.
-
02/07/2024
Chiều ngày 1/7, UBND xã Hồng Ngài đã tổ chức Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở. Dự buổi lễ có các đồng chí: Đinh Văn Hân, Bí thư Đảng ủy xã; Lầu A Tủa, Chủ tịch UBND xã Hồng Ngài.
-
01/07/2024
Ngày 1/7, UBND huyện Bắc Yên đã tổ chức thành công Lễ ra mắt điểm lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở. Dự lễ ra mắt có lãnh đạo Công an tỉnh; đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư huyện ủy Bắc Yên; lãnh đạo các cơ quan, ban ngành của huyện; lãnh đạo và trưởng công an các xã, thị trấn cùng 119 người đại diện lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự trên địa bàn các xã, thị trấn. Đồng chí Thào A Mua, Phó Chủ tịch UBND huyện chủ trì Lễ ra mắt.
-
27/06/2024
Ngày 01/7/2024 tới đây, lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở sẽ ra mắt, đánh dấu sự ra đời một lực lượng mới do chính quyền địa phương thành lập, trên cơ sở tự nguyện của người dân để hỗ trợ Công an cấp xã, giúp UBND cùng cấp bảo vệ ANTT, xây dựng phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”…
-
27/06/2024
Từ ngày 01/7/2024, Luật Lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở có hiệu lực thi hành. Đây là cơ sở pháp lý quan trọng cho việc xây dựng, củng cố, duy trì lực lượng tham gia bảo vệ ANTT; kịp thời đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ bảo đảm ANTT trong tình hình mới. Cùng công an các xã, thị trấn trên địa bàn huyện, Công an xã Pắc Ngà đã và đang gấp rút hoàn tất các điều kiện để tổ chức lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở.
-
24/06/2024
Sáng ngày 24/6, Đảng ủy Quân sự huyện Bắc Yên tổ chức Hội nghị ra Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và sơ kết công tác quân sự, quốc phòng địa phương 6 tháng đầu năm 2024. Đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư huyện ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự huyện chủ trì Hội nghị. Dự có Đại tá Bùi Văn Sơn, Phó chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh và lãnh đạo HĐND, UBND huyện cùng các đồng chí Bí thư Đảng ủy các xã, thị trấn.
-
18/06/2024
Sáng ngày 18/6/2024, Ngân hàng Nông nghiệp & Phát triển nông thôn (Agribank) chi nhánh huyện Bắc Yên đã tổ chức khen thưởng, biểu dương đột xuất một cán bộ nhân viên Ngân hàng có thành tích xuất sắc do đã có hành động ngăn chặn kịp thời một khách hàng chuyển tiền cho kẻ lừa đảo.
-
24/05/2024
Ngày 23/5, Ban Chỉ đạo phòng chống tội phạm, phòng chống AIDS, ma túy, mại dâm và thực hiện phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc huyện Bắc Yên đã tổ chức Hội nghị tổng kết công tác chuyển hóa địa bàn trọng điểm phức tạp về an ninh trật tự tại xã Hua Nhàn. Dự có đồng chí Thào A Mua, Ủy viên BTV huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện, Trưởng BCĐ.
-
|