-
12/07/2024
Chiều ngày 11/7, Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức bế giảng 02 lớp Sơ cấp lý luận chính trị khóa XXXII và khoá XXXIII năm 2024. Dự có đồng chí Đỗ Văn Xiêm, Phó Bí thư Thường trực huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lừ Văn Hòa, Ủy viên BTV huyện ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện.
-
11/07/2024
Sáng ngày 11/7, tại xã Háng Đồng, Huyện ủy Bắc Yên đã tổ chức Hội nghị giao ban công tác kiểm tra, giám sát 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Đỗ Văn Xiêm, Phó Bí thư Thường trực huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện.
-
10/07/2024
Những năm qua, Ban Thường vụ Huyện ủy Bắc Yên đã có nhiều nghị quyết, kết luận và kế hoạch nhằm xây dựng đảng bộ và củng cố hệ thống chính trị ở cơ sở trong sạch vững mạnh, nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ, đảng viên.
-
10/07/2024
Trong 2 ngày 09 và 10/7, tại huyện Bắc Yên, đoàn công tác của Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh do PGS.TS Lưu Văn Quảng, Viện trưởng Viện Chính trị học, Học viện chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh làm trưởng đoàn đã đến khảo sát thực tiễn về vấn đề dân tộc, tôn giáo, xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc ở các huyện vùng đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh Sơn La. Tiếp và làm việc với đoàn công tác có đồng chí Kha Mạnh Sâm, Phó trưởng ban thường trực Ban Dân vận tỉnh ủy, lãnh đạo Sở nội vụ, Ban dân tộc tỉnh. Phía huyện Bắc Yên có đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư huyện ủy, cùng các đồng chí trong Thường trực, BTV huyện ủy và các ban, ngành chuyên môn của huyện.
-
10/07/2024
Chiều ngày 09/7, UBND huyện Bắc Yên đã tổ chức Hội nghị công bố, trao quyết định nghỉ hưu hưởng chế độ BHXH đối với ông Trần Đức Chiêm, Phó Chánh thanh tra huyện. Tới dự có đồng chí Đinh Thị Kim Tuyến, Ủy viên BTV huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Thào A Mua, Ủy viên BTV huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Trịnh Thị Phượng, Ủy viên BCH Đảng bộ huyện, Phó Chủ tịch UBND huyện.
-
09/07/2024
Sáng nay 9/7, Bộ Chính trị, Ban Bí thư tổ chức Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW về Đại hội Đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng. Hội nghị được tổ chức bằng hình thức trực tiếp từ điểm cầu Diên Hồng (tòa nhà Quốc hội) tới điểm cầu các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương và đến cấp cơ sở.
-
09/07/2024
Chiều ngày 08/7/2024, đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư Huyện uỷ Bắc Yên, Trưởng Tiểu ban Văn kiện đã chủ trì phiên họp thứ nhất triển khai nhiệm vụ của Tiểu ban Văn kiện Đại hội Đại biểu Đảng bộ huyện Bắc Yên lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2025-2030.
-
05/07/2024
Sáng ngày 05/7/2024, Đồng chí Hoàng Quốc Khánh, Phó Bí thư tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh cùng đoàn công tác đã đến kiểm tra thực tế tiến độ giải phóng mặt bằng dự án đường nội thị tại thị trấn Bắc Yên, huyện Bắc Yên.
-
05/07/2024
Sáng ngày 05/7, đồng chí Đỗ Văn Xiêm, Phó Bí thư Thường Trực huyện ủy, Trưởng Tiểu ban Tổ chức phục vụ Đại hội đã chủ trì Phiên họp thứ nhất Tiểu ban Tổ chức phục vụ Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện Bắc Yên lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2025-2030, theo quyết định số 3471 của Ban Chấp hành Đảng Bộ huyện.
-
05/07/2024
Ngày 05/7/2024, đồng chí Hà Thị Ngọc Yến, Bí thư Huyện ủy đã chủ trì họp các Ban chỉ đạo: Cải cách hành chính trong Đảng; Chuyển đổi số 06 tháng đầu năm, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự có đồng chí Đào Văn Nguyên, Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện. Cuộc họp được kết nối trực tuyến đến điểm cầu 16 xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
|